VURUGU ZAIBUKA MPAKA WA TANZANIA NA KENYA - MWANAHARAKATI MZALENDO ™

Breaking

Thursday, March 28, 2019

VURUGU ZAIBUKA MPAKA WA TANZANIA NA KENYA

WAKAZI katika eneo la mpaka wa Kenya na Tanzania wa Namanga upande wa Kenya, wamezuia magari kuingia nchini kwao kwa kile walichodai kutekwa kwa mfanyabiashara wa kubadili fedha za kigeni.

VURUGU: Wananchi wa Kenya wakiwasha moto barabarani eneo la Mpaka la Namanga jana

Tukio la kutekwa kwa mfanyabiashara huyo raia wa Kenya aliyetajwa kwa jina moja la Moha, linadaiwa kutokea juzi saa 3 usiku.

Wananchi hao wa Kenya walikuwa wakishinikiza kuachiwa kwa mfanyabiashara huyo.

Katika vurugu hizo ambazo ziliendelea hadi jana, wakazi wa upande wa Kenya walichoma matairi barabarani na kuzuia magari kutoka Namanga jambo ambalo linadaiwa kuathiri shughuli za mwingiliano wa kibiashara kati ya Tanzania na Kenya.

Kuibuka kwa vurugu hizo kulisababisha shughuli za kibiashara kusimama siku nzima, hatua iliyofanya wafanyabiashara kupoteza muda na mali kuharibika.

Akizungumzia tukio hilo jana, Meneja Forodha wa Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) katika mpaka wa Namanga, Godfrey Kitundu, alisema vurugu zimeathiri mwingiliano wa biashara kwa nchi hizo na nyingine.

“Magari hayawezi kuingia Tanzania wala kutoka Kenya, vurugu hizi zitashusha mapato kwa asilimia fulani.

“Tukio hili limesababisha baadhi ya wananchi kushindwa kuendelea na shughuli zao za kawaida za kuwaingizia kipato,” alisema Kitundu.

Mkuu wa Wilaya ya Longido mkoani Arusha, Frank Mwaisumbe, alithibitisha kutokea kwa vurugu hizo hasa kwa upande wa Kenya.

“Kwetu Namanga-Tanzania hakuna athari za kibindamu zilizotokea kutokana na vurugu hizo, zaidi ya wafanyabiashara kuzuiwa kuingia nchini Kenya.

“Tunaendelea na majadiliano na viongozi upande wa Kenya kuangalia namna sahihi ya kutatua vurugu hizi,” alisema Mwaisumbe.

Aliwataka wakazi wa mji wa Namanga kuwa watulivu kwani sasa Serikali imeanza uchunguzi wa suala hilo na kuweza kuwabaini wahusika.

“Hakuna haja ya kufanya vurugu kwani tunachunguza tukio hili kwa kina ili kuweza kubaini ni watu gani wamehusika na ninawaomba wananchi watuamini viongozi wao,” alisema.

Mwaisumbe alisema wananchi wachache hawawezi kuzuia shughuli za mpakani kwa kuzuia magari ya Tanzania kuingia Kenya.

“Kitendo cha kuzuia magari kwa kuchoma matairi ni kuvunja sheria na tumelazimika kutumia vyombo vya dola kudhibiti vurugu,” alisema.

Mwaisumbe aliwataka wakazi wa eneo hilo la mpakani kuheshimu sheria na taratibu ili kutoingia katika migogoro na vyombo vya dola.

Alisema katika vurugu hizo hadi kufikia jana mchana hakuna mtu aliyejeruhiwa.

Chanzo:Mtanzania
Loading...

No comments: